|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYING |
| Số mẫu: | NYCSUL-503 |
| MOQ: | 1 phần trăm |
| giá bán: | $96~$175/pc |
| Điều khoản thanh toán: | T/T |
| Khả năng cung cấp: | 1000 chiếc mỗi tháng |
Máy đo mức nước/nhiên liệu siêu âm NYCSUL-503 Cảm biến đo độ sâu chất lỏng 4-20mA Đồng hồ đo mức siêu âm độ chính xác cao
Máy đo mức nước/nhiên liệu siêu âm NYCSUL-503 Nguyên lý hoạt động
Đồng hồ đo mức siêu âm được lắp đặt trên đỉnh bồn chứa. Dưới sự điều khiển của bộ phận điện tử, đầu dò phát ra một chùm xung siêu âm tới đối tượng cần đo. Sóng âm được phản xạ bởi bề mặt đối tượng, và một phần tiếng vọng phản xạ được đầu dò thu nhận và chuyển đổi thành tín hiệu điện. Sự thay đổi mức được xác định dựa trên chênh lệch thời gian giữa việc phát sóng siêu âm và việc thu nhận lại sóng siêu âm cùng với tốc độ âm thanh đã biết. Tín hiệu vi sóng được xử lý bởi thiết bị điện tử, cuối cùng được chuyển đổi thành tín hiệu điện liên quan đến mức vật liệu.
Máy đo mức nước/nhiên liệu siêu âm NYCSUL-503 Lĩnh vực ứng dụng
Đồng hồ đo mức chất lỏng siêu âm có thể được sử dụng để đo mức chất lỏng liên tục. Được sử dụng rộng rãi trong: dầu khí, hóa chất, phân bón, luyện kim, khí đốt tự nhiên, nhà máy điện, ngành sản xuất cơ khí, tàu thủy, nhà máy dược phẩm, xử lý nước thải, thực phẩm, rượu và các dịp công nghiệp khác để phát hiện và kiểm soát mức chất lỏng.
Máy đo mức nước/nhiên liệu siêu âm NYCSUL-503 Thông số kỹ thuật
| Ứng dụng điển hình | Chất lỏng (không có khuấy, bọt và bay hơi) |
| Mô hình sản phẩm | NYCSUL-503 |
| Loại đầu dò | Tích hợp |
| Vật liệu đầu dò | PP/PVC/PTFE/304 |
| Phạm vi đo | 0~20m |
| Độ chính xác đo | <0.25% (phạm vi đo<20m) |
| Nhiệt độ quy trình | -20~+40℃ |
| Áp suất quy trình | -0.1~0.1MPa (áp suất thường) |
| Kết nối quy trình | ren, mặt bích (tùy chọn) |
| Nguồn cấp | 24VDC, 220VAC |
| Đầu ra tín hiệu | 4...20mA/HART/RS485/Modbus… |
| Chế độ hiển thị | mức chất lỏng và khoảng cách (chiều cao không khí) |
| Thiết lập đầu ra | thiết lập giới hạn trên, thiết lập giới hạn dưới |
| Cấp bảo vệ | IP 65 |
| Cấp chống cháy nổ | Exia ll CT6 (tùy chọn) |
Lưu ý: Sản phẩm có thể được tùy chỉnh theo yêu cầu cụ thể của người dùng.
Máy đo mức nước/nhiên liệu siêu âm NYCSUL-503 Hình ảnh liên quan
![]()
![]()
![]()