|
|
| Tên thương hiệu: | Nuoying JIAYE |
| Số mẫu: | NYCSUL-501 |
| MOQ: | 1 bộ |
| giá bán: | 1USD - 900USD |
| Điều khoản thanh toán: | T / T |
| Khả năng cung cấp: | Luôn sản xuất |
Máy phát mức siêu âm thông minh vật liệu PVC đo không tiếp xúc
Máy phát mức siêu âm
Máy đo mức siêu âm là máy đo mức kỹ thuật số được điều khiển bằng vi xử lý. Trong phép đo xung siêu âm do cảm biến (đầu dò) tạo ra, sóng âm sau khi phản xạ trên bề mặt chất lỏng được cảm biến đó nhận, tinh thể áp điện chuyển đổi thành tín hiệu điện, và bằng thời gian giữa phát và nhận sóng âm để tính toán khoảng cách từ cảm biến đến bề mặt chất lỏng cần đo. Do sử dụng phép đo không tiếp xúc, môi chất đo gần như không giới hạn, có thể được sử dụng rộng rãi trong nhiều loại phép đo chiều cao chất lỏng và vật liệu rắn.
Máy phát mức siêu âm Thông số kỹ thuật
| Ứng dụng điển hình | Đo mức chất lỏng |
| Dải tần số | 40KHz,100KHz |
| Loại đầu dò | Tích hợp |
| Chất liệu đầu dò | PP/PVC/PTFE/304(tùy chọn) |
| Dải đo | 0~20m |
| Độ chính xác đo | <0.25%(Dải đo<20m) |
| Góc đo | 10° |
| Nguồn cấp | 24VDC,220VAC |
| Nhiệt độ môi chất | (-20-70℃) |
| Áp suất môi chất | Áp suất thường |
| Kết nối môi chất | Ren, Mặt bích, Giá đỡ (tùy chọn) |
| Tín hiệu đầu ra | 4...20mA/HART/RS485... |
| Chế độ hiển thị | Mức chất lỏng, khoảng cách (chiều cao trống) |
| Cài đặt đầu ra | Cài đặt giới hạn trên, cài đặt giới hạn dưới |
| Màn hình | LC D |
| Chất liệu vỏ | Polypropylene/Nhôm |
| Cấp bảo vệ | IP65,IP67 |
| Cấp chống cháy nổ | ExiaⅡCT6 Ga |
Lưu ý: tùy chỉnh theo yêu cầu
![]()
Máy phát mức siêu âm Nguyên lý đo
Máy đo mức siêu âm được lắp đặt trên đỉnh bồn chứa. Dưới sự điều khiển của bộ điện tử, đầu dò phát một chùm xung siêu âm đến đối tượng cần đo, sóng âm được phản xạ bởi bề mặt đối tượng, và một phần tiếng vọng phản xạ được đầu dò nhận và chuyển đổi thành tín hiệu điện, tín hiệu này được truyền lại theo sóng siêu âm. Sự khác biệt về thời gian giữa việc phát lại và tốc độ âm thanh đã biết được sử dụng để xác định sự thay đổi mức vật liệu. Tín hiệu vi sóng được xử lý bởi thiết bị điện tử và cuối cùng được chuyển đổi thành tín hiệu điện liên quan đến mức vật liệu.