|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYING |
| Số mẫu: | NYCSUL-501 |
| MOQ: | 1 phần trăm |
| giá bán: | $75~$90/pc |
| Điều khoản thanh toán: | T/T |
| Khả năng cung cấp: | 1000 chiếc mỗi tháng |
Máy đo mức siêu âm chính xác cao NYCSUL-501 để đo chất lỏng, cảm biến mức nước thải siêu âm RS485
Mô tả sản phẩm
Máy đo mức siêu âm hai dây NYCSUL là thiết bị đo mức chất lỏng thông minh không tiếp xúc. Sản phẩm có chức năng tự động điều chỉnh công suất, kiểm soát độ lợi, bù nhiệt độ, sử dụng công nghệ dò tìm và tính toán tiên tiến, chức năng triệt tiêu tín hiệu nhiễu, do đó cải thiện cơ bản độ chính xác đo của thiết bị, đảm bảo tính xác thực của kết quả đo. Sản phẩm có thể được sử dụng rộng rãi để đo mức chất lỏng của nhiều loại chất lỏng khác nhau, cũng như đo khoảng cách.
Nguyên lý hoạt động
Máy đo mức siêu âm được lắp đặt trên đỉnh bồn chứa. Dưới sự điều khiển của bộ phận điện tử, đầu dò phát ra một chùm xung siêu âm đến đối tượng cần đo. Sóng âm được phản xạ bởi bề mặt đối tượng, và một phần tiếng vọng phản xạ được đầu dò thu nhận và chuyển đổi thành tín hiệu điện. Sự thay đổi mức được xác định dựa trên chênh lệch thời gian giữa việc phát sóng siêu âm và việc thu nhận lại sóng siêu âm, cùng với tốc độ âm thanh đã biết. Tín hiệu vi sóng được xử lý bởi thiết bị điện tử, cuối cùng được chuyển đổi thành tín hiệu điện liên quan đến mức vật liệu.
Máy đo mức chất lỏng siêu âm có thể được sử dụng để đo mức chất lỏng liên tục. Được sử dụng rộng rãi trong: dầu mỏ, công nghiệp hóa chất, phân bón, luyện kim, khí đốt tự nhiên, nhà máy điện, ngành sản xuất máy móc, tàu thủy, nhà máy dược phẩm, xử lý nước thải, thực phẩm, rượu và các dịp công nghiệp khác để phát hiện và kiểm soát mức chất lỏng. Tính năng thiết kế
Thiết kế hợp lý, hiệu suất vượt trội, cấu trúc đơn giản, lắp đặt thuận tiện, v.v.
Đầu dò góc nhỏ được sử dụng cho sóng siêu âm, với công suất phát cao và độ nhạy cao
Cài đặt giới hạn trên và giới hạn dưới và cài đặt báo động tại bất kỳ điểm nào có thể được sử dụng để đo mức chất lỏng liên tục và kiểm soát mức chất lỏng.
Máy đo mức siêu âm chính xác cao NYCSUL-501
Lĩnh vực ứng dụng
Máy đo mức chất lỏng siêu âm có thể được sử dụng để đo mức chất lỏng liên tục. Được sử dụng rộng rãi trong: dầu mỏ, công nghiệp hóa chất, phân bón, luyện kim, khí đốt tự nhiên, nhà máy điện, ngành sản xuất máy móc, tàu thủy, nhà máy dược phẩm, xử lý nước thải, thực phẩm, rượu và các dịp công nghiệp khác để phát hiện và kiểm soát mức chất lỏng. Máy đo mức siêu âm chính xác cao NYCSUL-501
Thông số kỹ thuật
Chất lỏng (không có khuấy, bọt và bay hơi)
| Mô hình sản phẩm | NYCSUL-501 |
| Loại đầu dò | Tích hợp |
| Chất liệu đầu dò | PP/PVC/PTFE/304 |
| Phạm vi đo | 0~20m (tích hợp), 0~40m (tách rời) |
| Độ chính xác đo | <0.25% (phạm vi đo <20m) |
| Nhiệt độ quy trình-20~+40℃Áp suất quy trình-0.1~0.1MPa (áp suất thường) | |
| Kết nối quy trình | ren, mặt bích (tùy chọn) |
| Nguồn cấp | 24VDC, 220VAC |
| Đầu ra tín hiệu | 4...20mA/HART/RS485/Modbus… |
| Chế độ hiển thị | mức chất lỏng và khoảng cách (chiều cao không khí) |
| Đầu ra cài đặt | cài đặt giới hạn trên, cài đặt giới hạn dưới |
| Cấp bảo vệ | IP 65 |
| Cấp chống cháy nổ | Exia ll CT6 (tùy chọn) |
| Lưu ý: Sản phẩm có thể được tùy chỉnh theo yêu cầu cụ thể của người dùng. | Máy đo mức siêu âm chính xác cao NYCSUL-501 |
| Hình ảnh liên quan |
![]()
![]()
![]()