|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYINGJIAYE |
| Số mẫu: | NYCSUL |
| MOQ: | 1 cái |
| giá bán: | $450~$1700/pc |
| Điều khoản thanh toán: | T / T |
| Khả năng cung cấp: | 1000 chiếc / tháng |
Cài đặt báo động máy đo mức siêu âm NYCSUL độ nhạy cao tại bất kỳ điểm nào
Nguyên lý hoạt độngcủa Máy đo mức siêu âm NYCSUL độ nhạy cao Cài đặt báo động tại bất kỳ điểm nào
Nguyên lý hoạt động của máy đo mức siêu âm là bộ chuyển đổi siêu âm (đầu dò) phát ra sóng âm thanh xung tần số cao khi gặp bề mặt vật liệu được đo (vật liệu) và bị phản xạ, dội lại. Sóng phản xạ được bộ chuyển đổi thu nhận và chuyển đổi thành tín hiệu điện. Thời gian truyền sóng âm thanh Tỷ lệ thuận với khoảng cách từ sóng âm đến bề mặt vật thể. Mối quan hệ giữa khoảng cách truyền sóng S, tốc độ âm thanh C và thời gian truyền âm T có thể được biểu diễn bằng công thức: S=C×T/2.
Vì xung siêu âm được truyền có độ rộng nhất định, sóng phản xạ trong một khu vực nhỏ gần bộ chuyển đổi sẽ chồng lên sóng được truyền, không thể nhận dạng và không thể đo giá trị khoảng cách của nó. Khu vực này được gọi là vùng chết đo lường. Kích thước của vùng mù liên quan đến kiểu máy đo mức siêu âm.
Bộ phận đầu dò phát sóng siêu âm, sóng siêu âm sẽ phản xạ khi gặp môi trường có sự khác biệt lớn về mật độ so với không khí, và sóng phản xạ sẽ được bộ phận đầu dò thu nhận. Khoảng cách từ đầu dò đến bề mặt chất lỏng (vật thể) tỷ lệ thuận với thời gian sóng siêu âm truyền đi: khoảng cách [m] = thời gian x tốc độ âm thanh/2 [m]
Đặc điểm thiết kếcủa Máy đo mức siêu âm NYCSUL độ nhạy cao Cài đặt báo động tại bất kỳ điểm nào
◎ thiết kế hợp lý, hiệu suất vượt trội, cấu trúc đơn giản, lắp đặt thuận tiện, v.v.
◎ đầu dò góc nhỏ được sử dụng cho sóng siêu âm, với công suất truyền lớn và độ nhạy cao
◎ cài đặt giới hạn trên và dưới và cài đặt báo động tại bất kỳ điểm nào, có thể được sử dụng để đo liên tục chất lỏng và kiểm soát mức chất lỏng
Thông số kỹ thuậtcủa Máy đo mức siêu âm NYCSUL độ nhạy cao Cài đặt báo động tại bất kỳ điểm nào
| Typical ứng dụng | Chất lỏng (không khuấy, bọt, bay hơi, v.v.) |
| Mẫu sản phẩm | Nycsul-501, NYCSUL-502, NYCSUL-503 |
| Loại đầu dò | Thân máy, thân tách rời, chống cháy nổ, chống ăn mòn, chống ăn mòn và chống cháy nổ |
| Chất liệu anten | PP, PVC, PTFE, 304 |
| Phạm vi đo | 0~ 20M (tích hợp), 0~40m (tách rời), |
| Độ chính xác đo lường | <0.25% (phạm vi<20 m), <0.5% (range>20 m) |
| Nhiệt độ quy trình | 3M, 20M (giếng sâu có thể đo vài trăm mét, cũng có thể tùy chỉnh) |
| Độ chính xác đo lường | 0.05% ~ 0.1% F. S |
| Nhiệt độ quy trình | -20~+70C |
| Áp suất quy trình | -0.1 ~=0.1 MPa, (áp suất khí quyển) |
| Giao diện điện | M20×1.5,½"NPT |
| Lớp bảo vệ | IP65, IP67, IP68 (tùy chọn) |
| Kết nối quy trình | Kết nối quy trình |
| Chế độ hiển thị | Mức chất lỏng, khoảng cách (chiều cao không khí) |
| Thiết lập đầu ra | Thiết lập giới hạn trên, thiết lập giới hạn dưới |
| Đầu ra tín hiệu | 4... 20mA/ HART/ RS485/Modbus. . . |
| Cấp bảo vệ | IP65, IP67, IP68 (Tùy chọn) |
| Cấp chống cháy nổ | Exia II CT6 Ga, Exd II CT6 Gb (xem chứng nhận chi tiết) |
※Lưu ý: Sản phẩm có thể được tùy chỉnh theo yêu cầu cụ thể của người dùng.