|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYINGJIAYE |
| Số mẫu: | NYCSUL-501 |
| MOQ: | 1 |
| giá bán: | Please Contact Me |
| Điều khoản thanh toán: | T / T |
| Khả năng cung cấp: | 1000 chiếc / tháng trước |
Máy đo nồng độ bể nước siêu âm Máy đo nồng độ chất lỏng Máy đo nồng độ nước
Mô tả máy đo nồng độ chất lỏng siêu âm
NYCSUL hai dây siêu âm đo mức là một thiết bị đo mức không tiếp xúc thông minh.áp dụng công nghệ phát hiện và tính toán tiên tiến, và có chức năng ngăn chặn các tín hiệu nhiễu, do đó cải thiện đáng kể độ chính xác đo của thiết bị và đảm bảo tính xác thực của kết quả đo.Sản phẩm có thể được sử dụng rộng rãi để đo nồng độ chất lỏng của các chất lỏng khác nhau, và cũng có thể được sử dụng để đo khoảng cách.
Nguyên tắc làm việc của máy đo nồng độ chất lỏng siêu âm
Máy đo nồng độ siêu âm được lắp đặt ở phía trên của thùng chứa. Dưới sự điều khiển của đơn vị điện tử, đầu dò phát ra một chùm xung siêu âm đến đối tượng được đo,sóng âm được phản xạ bởi bề mặt của vật thể, và một phần của tiếng vang phản xạ được thu nhận bởi đầu dò và chuyển đổi thành tín hiệu điện.Sự khác biệt thời gian từ khi được nhận lại và tốc độ âm thanh được biết để xác định sự thay đổi mức vật liệu, tín hiệu vi sóng được xử lý bởi thiết bị điện tử, và cuối cùng chuyển đổi thành tín hiệu điện liên quan đến mức vật liệu.
Tính năng thiết kế máy đo mực chất lỏng siêu âm
◎ Thiết kế hợp lý, hiệu suất tuyệt vời, cấu trúc đơn giản, cài đặt thuận tiện, v.v.;
◎ Tiêu âm sử dụng một đầu dò góc nhỏ, có sức truyền cao và độ nhạy cao;
◎ Thiết lập giới hạn trên và dưới điểm tùy ý, thiết lập báo động, có thể được sử dụng để đo lường chất lỏng liên tục và kiểm soát mức độ chất lỏng.
Các thông số kỹ thuật của máy đo nồng độ chất lỏng siêu âm
| Ứng dụng điển hình | Chất lỏng (không khuấy, bong bóng, biến động, v.v.) |
| Mô hình sản phẩm | NYCSUL 501, NYCSUL -502, NYCSUL -503 |
| Loại thăm dò | Tích hợp, tách, chống nổ, chống ăn mòn, chống ăn mòn và chống nổ |
| Vật liệu ăng ten | PP, PVC, PTFE, 304 |
| Phạm vi đo | 0 ~ 20m (được tích hợp),0 ~ 40m (được chia) |
| Độ chính xác đo | < 0,25% (khoảng cách < 20 mét), < 0,5% (khoảng cách > 20 mét) |
| Nhiệt độ quá trình | -20~+70°C |
| Áp lực quá trình | - 0.1 ~ 0.1MPa (áp suất bình thường) |
| Kết nối quy trình | Sợi, sợi vòm (không cần thiết) |
| Nguồn cung cấp điện | 24VDC |
| Khả năng phát tín hiệu | 4... 20mA/HART/RS485/Modbus... |
| Chế độ hiển thị | Mức độ chất lỏng, khoảng cách (độ cao) |
| Đặt đầu ra | Đặt giới hạn trên, đặt giới hạn dưới |
| Lớp bảo vệ | IP 65, IP 67, IP 68 (không cần thiết) |
| Thể loại chống nổ | ExiaIICT6Ga, ExdIICT6Gb (xem giấy chứng nhận) |