|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYING |
| Số mẫu: | NYUHZ-W |
| MOQ: | 1pcs |
| giá bán: | $125 to $285/pcs |
| Điều khoản thanh toán: | T/T |
| Khả năng cung cấp: | 1000 chiếc mỗi tháng |
Đồng hồ đo mức từ tính NYUHZ có nắp đậy kín, chống rò rỉ
Nắp đậy từ tính NYUHZĐồng hồ đo mứcNguyên lý hoạt động
Đồng hồ đo mức từ tính có thể được sử dụng để phát hiện mức chất lỏng của các loại tháp, bể chứa, bình chứa, bình cầu, nồi hơi và các thiết bị khác. Đồng hồ đo mức từ tính có thể được niêm phong cao, chống rò rỉ và phù hợp cho các trường hợp nhiệt độ cao, áp suất cao và chống ăn mòn.
Đồng hồ đo mức từ tính có một khoang (gọi là ống đo hoặc ống chính) để chứa phao, và khoang này tạo thành một kết nối với thùng chứa thông qua mặt bích hoặc các phương pháp kết nối phù hợp khác. Theo nguyên lý của kết nối, với sự thay đổi của mức chất lỏng trong thùng chứa, mức chất lỏng trong khoang sẽ có cùng chiều cao với mức chất lỏng trong thùng chứa, do đó nó sẽ điều khiển phao trong khoang di chuyển lên xuống, và tăng giảm theo sự tăng giảm của mức chất lỏng trong thùng chứa. Tại thời điểm này, chúng ta không thể nhìn thấy mức chất lỏng, vì vậy một màn hình cột từ tính được lắp đặt bên ngoài buồng.
Một nam châm vĩnh cửu được lắp đặt tại điểm giao nhau giữa chất lỏng ngập và phần nổi của phao. Khi mức chất lỏng trong thùng chứa được đo tăng và giảm, phao từ tính trong ống thân của đồng hồ đo mức cũng tăng và giảm. Nam châm vĩnh cửu trong phao được truyền đến bộ chỉ thị cột từ tính thông qua khớp nối từ tính, điều khiển cột đỏ và trắng quay 180 độ. Khi mức chất lỏng tăng, cột chuyển từ trắng sang đỏ, và khi mức chất lỏng giảm, cột chuyển từ đỏ sang trắng. Điểm giao nhau đỏ trắng của bộ chỉ thị là chiều cao thực tế của mức chất lỏng bên trong thùng chứa, để đạt được chỉ báo rõ ràng về mức chất lỏng.
| Ứng dụng điển hình | Đo mức chất lỏng |
| Mô hình sản phẩm | NYUHZ |
| Loại lắp đặt | lắp bên hông, lắp trên đỉnh |
| Vật liệu thân chính | 304,316 |
| Phạm vi đo | 0~6m |
|
Độ chính xác đo |
± 3mm, ± 5mm, ± 10mm, ± 20mm (tùy chọn) |
| Mật độ chất lỏng | ≥ 0,425g/cm3 |
| Chênh lệch mật độ | ≥ 0,1g/cm3 |
| Độ nhớt chất lỏng | ≤ 0,4Pa.S |
| Đầu ra điều khiển | 220VAC, 1A |
| Đầu ra truyền tín hiệu | 4... 20mA (nguồn cấp 24VDC) |
| Nhiệt độ làm việc | -50~+350℃ |
| Áp suất làm việc | -0,1~+16MPa |
| Kết nối quy trình | mặt bích (tùy chọn) |
| Độ phân giải | ±1mm |
|
Cấp bảo vệ |
IP65, IP67, IP68 (tùy chọn) |
|
Cấp chống cháy nổ |
Exia II CT6 Ga, Exd II CT6 Gb (xem chứng nhận để biết chi tiết) |
Lưu ý: Sản phẩm có thể được tùy chỉnh và thiết kế theo yêu cầu cụ thể của người dùng!
Nắp đậy từ tính NYUHZĐồng hồ đo mứcĐặc điểm thiết kế
Cấu trúc đơn giản, chắc chắn và đáng tin cậy, hoạt động ổn định.
Thang đo hiển thị tại chỗ rõ ràng và dễ đọc.
Có thể đo và hiển thị mức chất lỏng ăn mòn, dễ cháy, độc hại, nhiệt độ cao và chất lỏng khuấy.
Có thể lựa chọn nhiều hình thức lắp đặt và kết nối.
Phạm vi áp suất thiết kế từ chân không hoàn toàn đến 10MPa.
Phạm vi nhiệt độ thiết kế - 160~+450 ℃.
Có thể thực hiện thiết kế chuyên nghiệp cho áp suất và nhiệt độ đặc biệt.