|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYING |
| Số mẫu: | NYRD806 |
| MOQ: | 1 phần trăm |
| giá bán: | $138~$800/pc |
| Điều khoản thanh toán: | T/T |
| Khả năng cung cấp: | 1000 chiếc mỗi tháng |
Cảm biến đo mức nước radar OEM ODM 26GHz tiết kiệm chi phí 4-20mA 316SS, Đồng hồ đo mức radar ngoài trời
Nguyên lý hoạt động của bộ phát radar đo mức 26GHz
Ăng-ten định vị vật thể của radar phát ra một xung vi sóng hẹp được truyền xuống qua ăng-ten. Sau khi sóng xung chạm vào bề mặt của môi trường đo, nó được phản xạ trở lại và được hệ thống ăng-ten thu nhận lại. Tín hiệu được truyền đến bộ phận mạch điện tử và tự động chuyển đổi thành tín hiệu mức vật thể (Vì xung di chuyển rất nhanh, thời gian để sóng điện từ đến đích và dội lại bộ thu gần như tức thời).
![]()
Điểm tham chiếu đo: Mặt đáy ren hoặc mặt bích làm kín.
Lưu ý: Khi sử dụng bộ phát radar đo mức, hãy đảm bảo rằngmức cao nhất không đi vào vùng mù đo (vùng D trong hình).
Đặc điểm thiết kế của bộ phát radar đo mức 26GHz
Góc chùm nhỏ và năng lượng tập trung
Vùng mù đo nhỏ hơn, có thể đạt được kết quả tốt cho việc đo bể nhỏ
Tỷ lệ tín hiệu trên nhiễu cao cho hiệu suất tốt hơn ngay cả trong điều kiện biến động
Tần số cao, lựa chọn tốt nhất để đo các môi trường rắn và có hằng số điện môi thấp
Bộ phát radar đo mức 26GHz Lĩnh vực ứng dụng
1. Tài nguyên nước: Kênh, hồ chứa, tưới tiêu nông nghiệp, giám sát mực nước sông, cảnh báo lũ quét, lũ lụt đô thị, v.v.
2. Thực phẩm: Nhà máy nước ép, nhà máy sữa, bể chứa nhà máy bia, v.v.
3. Dược phẩm: Bể chứa dược phẩm Trung Quốc, bộ tách, bể lên men, v.v.
4. Xử lý nước: Hồ chứa, hố ga, bể xử lý nước, bể lắng, giếng sâu, mạng lưới nước uống, v.v.
5. Giấy: Tháp chứa, silo chứa vật liệu hóa chất, v.v.
6. Khác: Mỏ đá, bảo vệ môi trường, đóng tàu và các ngành công nghiệp khác.
Thông số kỹ thuật của bộ phát radar đo mức 26GHz
| Mã sản phẩm | NYRD806 |
| Ứng dụng điển hình |
Chịu nhiệt, chịu áp suất, chất lỏng ăn mòn nhẹ |
| Chất liệu ăng-ten | 316L (tùy chọn) |
| Loại ăng-ten | Ăng-ten kèn |
| Phạm vi đo | 30m |
| Độ chính xác đo | ±3mm |
| Nguồn cấp | 24VDC (2 dây, 4 dây) |
| Nhiệt độ môi chất | -40~250℃ |
| Kết nối quy trình | Giá đỡ, mặt bích (tùy chọn) |
| Áp suất quy trình | -0.1~4.0MPa |
| Cấp bảo vệ | IP67 |
| Cấp chống cháy nổ | Exia II CT6 |
| Đầu ra tín hiệu | 4...20mA/HART/RS485/Modbus... |
| Giao diện điện | M20*1.5, ½"NPT |
Lưu ý: Sản phẩm có thể được tùy chỉnh theo yêu cầu cụ thể của người dùng.
Liên quan đến bộ phát radar đo mức 26GHz Hình ảnh
![]()
![]()
![]()