|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYINGJIAYE |
| Số mẫu: | NYSP-DR |
| MOQ: | 1 cái |
| giá bán: | 400-550 |
| Điều khoản thanh toán: | T / T |
| Khả năng cung cấp: | 600 chiếc mỗi tháng |
Cao Độ ổn định và độ tin cậy Máy đo mức chất lỏng điện dung RF Dành cho Các ứng dụng chất lỏng khác nhau
Nhiều loại đầu dò và vật liệu Máy đo mức chất lỏng điện dung RF Dễ dàng lắp đặt ONguyên lý hoạt động
Dựa trên công nghệ điện dung RF. Áp dụng tần số vô tuyến vào đầu dò, xác định ảnh hưởng của môi trường xung quanh thông qua phân tích liên tục. Bởi vì mỗi vật liệu có hằng số điện môi riêng, và chúng khác với độ dẫn điện của không khí. Khi đầu dò tiếp xúc với vật liệu, tổng trở phản xạ bởi sự thay đổi nhỏ của điện dung sẽ thay đổi. Bởi vì đầu dò được cấp điện và thành bình tạo thành một tụ điện, vật liệu cách điện của đầu dò và không khí xung quanh trở thành vật liệu điện môi. Khi không khí (hằng số điện môi là 1.0) được thay thế bằng vật liệu khác (hằng số điện môi>1.0), sự thay đổi giá trị điện dung sẽ làm thay đổi trở kháng. Hiệu ứng này được đo bởi mạch và sau đó so sánh với dữ liệu tham chiếu được thiết lập bởi cài đặt độ nhạy (mạch).
![]()
Hơn nữa, bằng cách thêm mạch Driving-Shield và mạch chopper trong công nghệ RF Admittance, nó có thể thực hiện đo lường riêng biệt trở kháng và điện dung. Bằng cách này, Máy đo mức RF Admittance có thể tránh bị hiểu sai bởi ảnh hưởng của vật liệu bám dính trong quá trình đo. Điều này đảm bảo độ chính xác của phép đo.
Tính năng thiết kế máy đo mức chất lỏng điện dung RF
★ Bộ chuyển đổi và cảm biến mô-đun tích hợp, không có bộ phận chuyển động, độ tin cậy cao và khả năng chống nhiễu mạnh mẽ
★ Khả năng ứng dụng rộng rãi hơn, với nhiều hình dạng đầu dò, nhiều hình thức kết nối quy trình và nhiều vật liệu chế tạo, cũng có thể tùy chỉnh
★ Dễ dàng lắp đặt và gỡ lỗi, thuận tiện cho việc bảo trì.
Máy đo mức chất lỏng điện dung RF Thông số kỹ thuật
| Ứng dụng điển hình | Chất lỏng, đặc biệt là chất lỏng ăn mòn mạnh |
| Mô hình sản phẩm | NYSP-DR |
| Loại ăng-ten | Cáp mềm, Thanh cứng. |
| Vật liệu ăng-ten | PTFE, 304, 316 |
| Phạm vi đo | 6m, 20m |
| Thời gian trễ | 0 ~ 30 giây điều chỉnh liên tục |
| Nhiệt độ quy trình | -184 ~ +260°C |
| Áp suất quy trình | -0.1 ~ 1.6MPa |
| Kết nối quy trình | Ren, Mặt bích |
| Giao diện điện | M20 x 1.5, 1/2" NPT |
| Nguồn cấp | 24VDC |
| Đầu ra tín hiệu | 4-20 mA /HART/RS485/Modbus |
| Cấp bảo vệ | IP65, IP67, IP68 (tùy chọn) |
| Cấp chống cháy nổ | Exia II CT6 Ga, Exd II CT6 Gb (chi tiết trong chứng nhận) |
Máy đo mức chất lỏng điện dung RF Ứng dụng sản phẩm
Máy đo mức điện dung có thể được sử dụng để đo mức liên tục gần như tất cả các môi trường mạnh, yếu hoặc không ăn mòn trong các bình hở hoặc bình áp suất. Được sử dụng rộng rãi trong: Dầu khí, Hóa chất, Phân bón, Luyện kim, Khí đốt tự nhiên, Nhà máy điện, Máy móc, Sản xuất, Nhà máy dược phẩm, Xử lý nước thải, Thực phẩm và các dịp công nghiệp khác để phát hiện và kiểm soát mức chất lỏng.
![]()
![]()