|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYINGJIAYE |
| Số mẫu: | NYRD704 |
| MOQ: | 1 cái |
| giá bán: | $550~$850/pcs |
| Điều khoản thanh toán: | T / T |
| Khả năng cung cấp: | 1000 chiếc / tháng |
Đồng trục NYRD704 1.8GHz Radar Sóng Dẫn Đo Mức Lớn Vỏ Xanh Phạm vi đo 6m
Nguyên lý hoạt động của Máy đo mức Radar sóng dẫn NYRD704 1.8GHz
Máy đo mức radar sóng dẫn là một máy đo mức dựa trên nguyên lý phản xạ miền thời gian (TDR). Xung điện từ của máy đo radar truyền dọc theo cáp thép hoặc đầu dò với tốc độ ánh sáng. Một phần của máy đo mức xung được phản xạ tạo thành tiếng vọng và quay trở lại bộ phát xung theo cùng một đường dẫn. Khoảng cách giữa bộ phát và bề mặt của môi chất đo tỷ lệ thuận với thời gian truyền của xung trong khoảng thời gian đó, và chiều cao mực chất lỏng được tính toán.
Thông số kỹ thuật Máy đo mức Radar sóng dẫn NYRD704 1.8GHz
| Ứng dụng điển hình | Chất lỏng, đặc biệt là những chất có hằng số điện môi thấp |
| Tần số truyền | 1.8GHz |
| Mô hình sản phẩm | NYRD704 |
| Loại ăng-ten | Loại que; Đồng trục |
| Chất liệu ăng-ten | 304,316 (tùy chọn) |
| Lấy mẫu tiếng vọng | 55 lần/giây |
| Phạm vi đo | 6m |
| Độ chính xác đo | ±1mm |
| Nguồn cấp | 24VDC,220VAC (tùy chọn) |
| Đầu ra tín hiệu | 4...20mA/HART/RS485/Modbus... |
| Nhiệt độ quy trình | -40~130℃ |
| Áp suất quy trình | -0.1~2.0MPa |
| Kết nối quy trình | Mặt bích, Ren (tùy chọn) |
| Cấp bảo vệ | IP67 |
| Cấp chống cháy nổ | Exia II CT6 Ga |
Lưu ý: Sản phẩm có thể được tùy chỉnh theo yêu cầu cụ thể của người dùng!
Đặc điểm thiết kế Máy đo mức Radar sóng dẫn NYRD704 1.8GHz
1. Sử dụng chế độ hoạt động xung, sản phẩm có công suất phát cực thấp, và có thể được lắp đặt trong các thùng chứa kim loại và phi kim loại khác nhau, không gây hại cho cơ thể con người và môi trường.
2. Nhiều phương pháp kết nối quy trình và các loại bộ phận phát hiện làm cho máy đo mức radar sóng dẫn dòng 70X phù hợp với nhiều điều kiện làm việc và ứng dụng phức tạp khác nhau. Ví dụ: nhiệt độ cao, áp suất cao và môi chất có hằng số điện môi thấp.
3. Máy đo mức radar sóng dẫn áp dụng công nghệ xử lý vi sóng tiên tiến và công nghệ xử lý tiếng vọng Echo Discovery độc đáo, đo tiếp xúc, độ chính xác đo cao và đo chính xác hơn. Đồng thời, radar sóng dẫn chống bám dính và không bị ảnh hưởng bởi môi trường bên ngoài như nhiệt độ môi chất và bám dính.
Hướng dẫn lắp đặt Máy đo mức Radar sóng dẫn NYRD704 1.8GHz
Hướng dẫn lắp đặt sau đây phù hợp với đầu dò cáp và que để đo hạt rắn và chất lỏng. Đầu dò ống đồng trục chỉ được áp dụng cho vật thể lỏng.
![]()
Vị trí lắp đặt Máy đo mức Radar sóng dẫn NYRD704 1.8GHz
Cố gắng tránh xa lối ra và lối vào.
Máy đo không được chạm vào thành bên trong bồn đối với bồn kim loại và bồn nhựa. Nếu là bồn kim loại, máy đo mức vật liệu không được lắp đặt ở giữa bồn.
Đề xuất lắp đặt ở 1/4 đường kính silo.
Đầu dò loại cáp hoặc que phải cách tường bồn không dưới 30cm.
Đáy đầu dò cách đáy bồn khoảng 30mm.
Đầu dò phải cách xa các chướng ngại vật trong bồn không dưới 200mm.
Cảm biến có thể được lắp đặt ở giữa đỉnh bồn, nếu đáy của thùng chứa là hình nón, do đó có thể đo đến đáy bồn.