|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYINGJIAYE |
| Số mẫu: | NYRD704 |
| MOQ: | 1 |
| giá bán: | $420 to $1900 |
| Điều khoản thanh toán: | T / T |
| Khả năng cung cấp: | 500 chiếc / tháng trước |
NYRD704 1.8GHz Sóng dẫn Mức Đồng hồ đo Tính năng thiết kế
Đồng hồ đo mức radar sóng dẫn là đồng hồ đo mức dựa trên nguyên lý phản xạ miền thời gian (TDR). Xung điện từ của đồng hồ đo mức radar lan truyền dọc theo cáp thép hoặc đầu dò với tốc độ ánh sáng. Một phần của xung của đồng hồ đo mức được phản xạ để tạo thành tiếng vọng và quay trở lại bộ phát xung dọc theo cùng một đường đi. Khoảng cách giữa bộ phát và bề mặt của môi trường đo tỷ lệ thuận với thời gian lan truyền của xung trong khoảng thời gian đó, và chiều cao mực nước được tính toán.
Mức Đồng hồ đo Kết nối điệnThông số kỹ thuật
| Ứng dụng điển hình | Chất lỏng, bột, hạt rắn, môi trường ăn mòn |
| Vật liệu ăng-ten | Cáp linh hoạt/304/PTFE (tùy chọn) |
| Phạm vi đo | 6 m |
| Độ chính xác | ±1mm |
| Nguồn điện | 24 VDC (Hai dây, Bốn dây) |
| Nhiệt độ môi trường | -40~+130℃,-40~+250℃ |
| Áp suất | -0.1~4.0MPa |
| Kết nối quy trình | Ren, Mặt bích (tùy chọn) |
| Cấp bảo vệ | IP67 |
| Cấp chống cháy nổ | ExiaⅡCT6(tùy chọn) |
| Đầu ra tín hiệu | 4...20mA/HART/RS485/Modbus... |
※ Lưu ý: Sản phẩm có thể được tùy chỉnh theo yêu cầu cụ thể của người dùng!
Mức Đồng hồ đo Tính năng thiết kếNguyên lý hoạt động Xung vi sóng tần số cao do radar sóng dẫn phát ra lan truyền dọc theo bộ phận dò (cáp thép hoặc thanh thép), và khi nó gặp môi trường đo, do sự thay đổi đột ngột của hằng số điện môi, nó gây ra phản xạ, và một phần năng lượng xung được phản xạ trở lại. Khoảng thời gian giữa xung phát và xung phản xạ tỷ lệ thuận với khoảng cách của môi trường đo.
Radar
Mức Đồng hồ đo Tính năng thiết kế◎ Đồng hồ đo mức radar sóng dẫn áp dụng công nghệ xử lý vi sóng tiên tiến và công nghệ xử lý tiếng vọng Echo Discovery độc đáo, đo tiếp xúc, độ chính xác đo cao và đo chính xác hơn. Đồng thời, radar sóng dẫn có khả năng chống bám dính và không bị ảnh hưởng bởi môi trường bên ngoài như nhiệt độ môi trường và bám dính.
◎ Nhiều phương pháp kết nối quy trình và các loại bộ phận dò làm cho đồng hồ đo mức radar sóng dẫn dòng 70X phù hợp với nhiều điều kiện làm việc và ứng dụng phức tạp khác nhau. Ví dụ: nhiệt độ cao, áp suất cao và môi trường có hằng số điện môi nhỏ.
◎ Sử dụng chế độ hoạt động xung, sản phẩm có công suất phát cực thấp và có thể được lắp đặt trong các loại kim loại và phi kim loại khác nhau
thùng chứa mà không gây hại cho cơ thể con người và môi trường.
Radar
![]()
Mức Đồng hồ đo Kết nối điện◎ Điện áp nguồn
(4 ~20)mA/HART(Hai dây)
Nguồn điện và tín hiệu dòng đầu ra chia sẻ một cáp bọc hai lõi. Tham khảo dữ liệu kỹ thuật để biết phạm vi điện áp nguồn cụ thể. Đối với loại an toàn nội tại, phải thêm bộ giới hạn an toàn giữa nguồn điện và thiết bị.
(4~20)mA/HART(Bốn dây)
Nguồn điện và tín hiệu dòng được tách biệt, mỗi loại sử dụng một dây bọc hai lõi. Tham khảo dữ liệu kỹ thuật để biết phạm vi điện áp nguồn cụ thể.
RS485/Modbus
Nguồn điện và tín hiệu Modbus được tách biệt, mỗi loại sử dụng một dây bọc hai lõi. Để biết phạm vi điện áp nguồn cụ thể, hãy xem dữ liệu kỹ thuật.
◎ Phương pháp kết nối
![]()