|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYINGJIAYE |
| Số mẫu: | NYCZ500 |
| MOQ: | 1 cái |
| giá bán: | $240~$1700/pc |
| Điều khoản thanh toán: | T / T |
| Khả năng cung cấp: | 1000 chiếc / tháng |
24VDC Magnetostrictive Liquid Level Meter Với màn hình LCD
Nguyên tắc hoạt động của24VDC Magnetostrictive Liquid Level Meter Với màn hình LCD
Máy đo nồng độ chất lỏng magnetostrictive chủ yếu bao gồm ba phần: máy phát điện tử, quả bóng nổi và thanh phát hiện.quả bóng nổi tăng hoặc giảm với mức độ chất lỏng dọc theo ống dẫnBóng nổi được trang bị nam châm vĩnh viễn và tạo thành một từ trường xung quanh nó; máy phát điện tử thường xuyên phát ra một xung điện, được gọi là xung ban đầu,mà lan truyền xuống đường dây magnetostrictive. , một từ trường cũng được tạo ra xung quanh nó trong quá trình chuyển động xuống; thời điểm hai từ trường gặp nhau, một lực xoắn được tạo ra,hoạt động trên đường magnetostrictive để tạo ra một xung trở lạiNhịp điệu di chuyển lên với tốc độ cố định và được nhận bởi máy phát điện tử.và thông qua công nghệ điện tử tiên tiến hiện đại, độ cao của mực lỏng có thể được đo chính xác bằng cách đo khoảng thời gian giữa xung ban đầu và xung trở lại.,sản phẩm đơn giản, ổn định, đáng tin cậy và trưởng thành trong lĩnh vực đo nồng độ chất lỏng. đặc biệt là trong môi trường thông thường như phạm vi nhỏ, nhiệt độ bình thường và áp suất bình thường,nó có những lợi thế độc đáo và không thể so sánh với các phương pháp đo khác.
Tính năng thiết kếcủa24VDC Magnetostrictive Liquid Level Meter Với màn hình LCD
◎Áp dụng rộng hơn, với nhiều hình thức thăm dò, nhiều hình thức kết nối quy trình, nhiều vật liệu sản xuất và thiết kế tùy chỉnh
◎độ tin cậy cao: vì đo nồng độ chất lỏng magnetostrictive áp dụng nguyên tắc dẫn sóng, không có bộ phận di động cơ học, do đó không có ma sát và hao mòn.Toàn bộ bộ chuyển đổi được bao bọc trong một ống thép không gỉCác cảm biến hoạt động đáng tin cậy và có tuổi thọ dài
◎Độ chính xác cao: vì đồng hồ đo nồng độ chất lỏng magnetostrictive hoạt động với xung dẫn sóng, sự dịch chuyển được đo được bằng cách đo thời gian của xung khởi động và xung kết thúc,vì vậy độ chính xác đo là cao và độ phân giải là tốt hơn 0.01% FS, khó đạt được với các cảm biến khác
◎an toàn cao: máy đo nồng độ chất lỏng magnetostrictive có hiệu suất chống nổ cao, an toàn nội tại và chống nổ, sử dụng an toàn,và đặc biệt phù hợp để đo nguyên liệu hóa học và chất lỏng dễ cháyKhông cần phải mở nắp bể trong quá trình đo để tránh sự không an toàn của phép đo bằng tay.
◎máy đo nồng độ chất lỏng magnetostrictive dễ cài đặt và dễ bảo trì: máy đo nồng độ chất lỏng magnetostrictive thường được cài đặt qua lỗ ống hiện có trên bể,đặc biệt phù hợp để lắp đặt các bể lưu trữ dưới lòng đất và bể lưu trữ đã được đưa vào hoạt động, và hoạt động bình thường không thể bị ảnh hưởng trong quá trình lắp đặt
Các thông số kỹ thuậtcủa24VDC Magnetostrictive Liquid Level Meter Với màn hình LCD
| Ứng dụng điển hình | Chất lỏng, đo giao diện |
|
Mô hình sản phẩm |
NYCZ500 |
|
Hình dạng ăng-ten |
Cáp, loại cột |
|
Vật liệu ăng ten |
304,316 |
| phạm vi đo | 0-50m ~ 5000mm ((cáp:25m) |
| Độ chính xác đo lường | ±0,5mm |
| Cung cấp điện | 24VDC ((hai đường, bốn đường), 220VAC |
|
đầu ra tín hiệu |
4...20mA/HART/RS485/Modbus... |
| Lưu lượng điện |
4...20mA |
| Đặc điểm tải | Khi dòng điện là đầu ra, kháng tải tối đa là 600Ω; Khi điện áp là đầu ra, kháng tải tối đa là 2mA |
| Nhiệt độ quá trình | -40~+200°C |
| Thời gian phản ứng | 0.2~5ms |
| Áp lực quá trình | -0,1 ~ 10,0MPa |
| Kết nối quy trình | sợi vít, chốt, sườn (có thể chọn) |
| tỷ lệ độ phân giải | ±1mm |
| mức độ bảo vệ | IP65,IP67,IP68 (có thể chọn) |
| Thể loại chống nổ | Exia II CT6 Ga,Exd II CT6 Gb ((Xem giấy chứng nhận chi tiết) |
※ Lưu ý: Sản phẩm có thể được tùy chỉnh theo yêu cầu cụ thể của người dùng.