|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYINGJIAYE |
| Số mẫu: | NYCZ500 |
| MOQ: | 1 chiếc |
| giá bán: | $450 to $1700 /pcs |
| Điều khoản thanh toán: | L/C,D/A,D/P,T/T,Western Union,MoneyGram |
| Khả năng cung cấp: | 1000 chiếc / tháng trước |
An toàn Đối với vật liệu hóa học Độ chính xác đo mức độ chất lỏng Magnetostrictive ± 0.5mm
Nguyên tắc hoạt động
Nguyên tắc hoạt động của máy đo độ cao magnetostrictive được hiển thị trong hình.kho điện tử và quả bóng nổi không tiếp xúc được đặt trên thanh đo.Cây thanh được trang bị một sợi dây magnetostrictive (sợi dây dẫn sóng).
Khi đồng hồ đo mức độ magnetostrictive đang hoạt động, máy phát xung trong buồng điện tử phát ra một xung ban đầu,mà được truyền trong dây dẫn sóng Khi trường từ này gặp trường từ vĩnh viễn trong quả bóng nổi, hiệu ứng magnetostriction được tạo ra, làm cho dây dẫn sóng xoắn và tạo ra một sóng cơ học tốc độ liên tục.đến cuối thanh sóng cơ học được hấp thụ bởi bộ đệm, trở lại theo hướng sóng cơ khí điện tử kho được cài đặt trong kho điện tử có thể nhận được các tổ chức, chuyển thành xung điện tương ứng,có thể chọn các tổ chức để tính toán sự khác biệt thời gian giữa hai xung, đo chiều cao của mức độ chất lỏng có thể được đo chính xác.
![]()
Tính năng thiết kế
* Áp dụng rộng hơn, có nhiều hình thức thăm dò, nhiều hình thức kết nối quy trình, nhiều vật liệu sản xuất, có thể được thiết kế tùy chỉnh.
* Độ tin cậy cao: bởi vì máy đo độ cao magnetostrictive áp dụng nguyên tắc dẫn sóng, không có bộ phận chuyển động cơ học, do đó không có ma sát và không mài mòn.Toàn bộ bộ chuyển đổi được bao bọc trong ống thép không gỉ, và môi trường đo không tiếp xúc, cảm biến hoạt động đáng tin cậy và có tuổi thọ dài.
* Độ chính xác cao: bởi vì máy đo mức độ magnetostriction hoạt động với xung dẫn sóng, sự dịch chuyển được đo được bằng cách đo thời gian bắt đầu xung và kết thúc xung,vì vậy độ chính xác đo là cao, độ phân giải tốt hơn 0,01% FS, khó đạt được với các cảm biến khác.
* An toàn tốt: Máy đo độ cao có hiệu suất chống nổ cao, chống nổ an toàn, sử dụng an toàn,đặc biệt phù hợp để đo nguyên liệu hóa học và chất lỏng dễ cháyKhông cần phải mở nắp bể trong quá trình đo để tránh sự không an toàn của phép đo bằng tay.
* Máy đo nồng độ chất lỏng magnetostrictive dễ cài đặt và bảo trì: Máy đo nồng độ chất lỏng magnetostrictive thường được lắp đặt thông qua cửa ống hiện có của bể,đặc biệt phù hợp để lắp đặt bể lưu trữ ngầm và bể lưu trữ đang hoạt động, và không thể ảnh hưởng đến sản xuất bình thường trong quá trình lắp đặt.
Các thông số kỹ thuật
| Các ứng dụng điển hình | chất lỏng, đo giao diện |
| Mô hình sản phẩm | NYCZ500 |
| Hình dạng ăng-ten | Loại đường dây, loại thanh |
| Vật liệu ăng ten | 304, 316 |
| Phạm vi đo | 0-50 ~ 5000mm ((loại cáp: 25 mét) |
| Độ chính xác đo | ±0,5mm |
| Nguồn cung cấp điện | 24 VDC (hai đường, bốn đường), 220 VAC |
| Khả năng phát tín hiệu | 4... 20mA/HART/RS485/Modbus... |
| Lưu lượng điện | 4.. 20mA |
| Đặc điểm tải | Điện năng đầu ra, kháng tải tối đa 6009; Ở điện áp đầu ra, kháng tải tối đa là 2mA |
| Nhiệt độ quá trình | -40~ +200°C |
| Thời gian phản ứng | 0.2~5ms |
| Áp lực quá trình | -0,1 đến 10,0MPa |
| Kết nối quy trình | Sợi, khung, sườn (không cần thiết) |
| cấp độ bảo vệ | IP65, IP67, IP68 (tùy chọn) |
| Thể loại chống nổ | ExiaIICT6 Ga,ExdIICT6Gb ((xem giấy chứng nhận chi tiết) |
*Lưu ý: Sản phẩm có thể được tùy chỉnh theo yêu cầu cụ thể của bạn!
Để biết thêm chi tiết về sản phẩm, vui lòng liên hệ với tôi!Cảm ơn anh.
Serena Jiang - Giám đốc bán hàng
Email: serena.jiang@china-yqyb.com
WhatsApp:15934851597