|
|
| Tên thương hiệu: | NUOYINGJIAYE |
| Số mẫu: | NYCZ500 |
| MOQ: | 1 |
| giá bán: | $240 to $1900 |
| Điều khoản thanh toán: | T / T |
| Khả năng cung cấp: | 300 chiếc / tháng trước |
Máy đo nồng độ chất lỏng từ tính
Chất lỏng ngắt từMức độ Đồng hồHoạt động Nguyên tắc
Với sự phát triển nhanh chóng của khoa học và công nghệ, công nghệ cao và mới đã được sử dụng rộng rãi trong các ngành công nghiệp khác nhau.Các cảm biến nồng độ chất lỏng magnetostrictive công nghệ cao được sử dụng trong đo nồng độ chất lỏng của các bể lưu trữ khác nhau. Máy đo nồng độ chất lỏng có đặc điểm chính xác cao, khả năng thích nghi môi trường mạnh mẽ và dễ cài đặt. Do đó, nó được sử dụng rộng rãi trong dầu mỏ,các lĩnh vực đo nồng độ chất hóa học và chất lỏng khác, và dần dần thay thế các cảm biến truyền thống khác, trở thành một đo lường mức độ chất lỏng mịn.
Trong ngành công nghiệp lưu thông dầu sản phẩm của CNPC và Sinopec, việc đo khối lượng dầu của bể dầu chủ yếu được thực hiện bằng bể leo lên bằng tay và dây chuyền thả xuống.Sử dụng một băng thép métric với một búa nặng hoặc một cân đo, đọc hồ sơ thủ công, chuyển đổi bảng thủ công, cuối cùng nhận được dữ liệu dầu. phương pháp đo này không chỉ có cường độ lao động cao, mà còn có các yếu tố không an toàn, và không thể đảm bảo độ chính xác.Một số nơi được sử dụng dung lượng / phân tán silicon áp suất loại đo mực chất lỏng, bởi vì loại cảm biến này không có sự trôi dạt nghiêm trọng, sai lệch đo lớn, ổn định lâu dài là kém, không được chào đón bởi người dùng.Một số nơi cũng sử dụng đo mực màng isobaric hoặc đo mực nổi cơ họcNhưng bởi vì các loại màng đo mức độ bị ảnh hưởng bởi nhiệt độ, và có vấn đề rò rỉ, cơ khí float đo mức độ thường xuất hiện băng thép bị mắc kẹt hiện tượng,vì vậy nó đã không được sử dụng rộng rãi.
Chất lỏng ngắt từMức độĐồng hồCác thông số kỹ thuật
| Ứng dụng | Mức độ chất lỏng |
| Phạm vi đo |
Máy thăm dò: 0-50~6000mm Cáp: 25m |
| Độ chính xác | ±0,5mm |
| Nguồn cung cấp điện | 24VDC ± 10% |
| Khả năng phát tín hiệu | 4 ~ 20mA / Hart / RS485 |
| Lưu lượng điện | 4 ~ 20mA; 20,4mA |
| Đặc điểm tải | khi hiện tại đầu ra, kháng tải tối đa 600 Q đầu ra điện áp, kháng tải tối đa 2mA |
| Nhiệt độ quá trình | -40 ~ 130 °C, -40 ~ 250 °C |
| Nhiệt độ môi trường | -40 ~ 80 °C |
| Hiệu ứng nhiệt độ | ±0,5 °C |
| Áp lực quá trình | - 0.1 ~ 4.0MPa |
| Nghị quyết | ± 1mm |
| Thời gian phản ứng | 0.2 ms |
| Vật liệu thanh | 304/316L (không cần thiết) |
| Kết nối quy trình | Sợi dây, sợi vít, gắn hỗ trợ (không cần thiết) |
| Hiển thị trang web | LCD (không cần thiết) |
| Vật liệu nhà ở | thép không gỉ / nhôm (không cần thiết) |
| Mức độ bảo vệ | IP67 |
| Thể loại chống nổ | Exia IICT6 (không cần thiết) |
※ Lưu ý:Sản phẩmcó thểtùy chỉnh theođếncác yêu cầu cụ thểcủangười dùng!
![]()
Chất lỏng ngắt từ Mức độ Đồng hồTính năng thiết kế